เมื่อวันที่ 23 ตุลาคม 2566 บุคลากร มหาวิทยาลัยมหามกุฏราชวิทยาลัย วิทยาลัยศาสนศาสตร์ยโสธร โดย ผศ.ดร.จำรัส บุดดาพงษ์ ผู้ช่วยอธิการบดี วิทยาเขตร้อยเอ็ด พร้อมคณะ ได้ร่วมพิธีน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ บริเวณหน้าพระบรมราชานุสาวรีย์ รัชกาลที่ 5 ศาลากลางจังหวัดยโสธร
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12430_0-768x1024.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12431_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12432_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12433_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12434_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12436_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12437_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12438_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12443_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/12444_0-1024x768.jpg)
![](https://ybc.mbu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/555473-679x1024.jpg)